Dokar Kariyar Bayanai da Tsarin Aiki

1. shigarwa

1.1. Manufar Manufa

A cikin iyakokin Dokar A'a 6698 akan Kariyar Bayanan Keɓaɓɓu ("Doka")
A matsayin Propars Teknoloji Anonim Şirketi (“Propars” da “Kamfanin”), sarrafawa da kare bayanan sirri daidai da doka yana cikin manyan abubuwan da muka sa a gaba. Muna bin fifiko iri ɗaya a cikin duk shirye -shiryen mu da ayyukan kasuwanci. A cikin wannan mahallin, daidai da Mataki na 10 na Dokar, don fadakar da ku; Don sanar da ku duk matakan gudanarwa da na fasaha da za mu aiwatar a cikin iyakokin sarrafawa da kariyar bayanan sirri, muna ƙaddamar da wannan Tsarin Tsarin Keɓaɓɓen Bayanin da Kare ("Manufa") zuwa bayaninka.

1.2 Matsakaicin

Wannan Manufar ta ƙayyade yanayin sarrafa bayanan sirri kuma ta tsara ƙa'idodin da Propars suka karɓa a cikin sarrafa bayanan sirri. A cikin wannan mahallin, Manufa; Ya ƙunshi duk ayyukan sarrafa bayanan sirri waɗanda Propars ke aiwatarwa a cikin iyakokin Dokar, duk bayanan sirri da aka sarrafa da masu wannan bayanan.

Ma'anar 1.3

Buɗe Yarda Yarda kan wani fanni na musamman, dangane da bayanai kuma aka bayyana shi da 'yancin zaɓe.
Ba a saka sunansa ba Yin bayanan da aka haɗa a baya tare da mutumin da ba zai iya haɗawa da mutumin da aka gano ko wanda ake iya ganewa ta kowace hanya ba, har ma da daidaita su da wasu bayanai.
Dan takarar Ma'aikaci Hakikanin mutanen da basa aiki a cikin Masu gabatarwa amma suna cikin matsayin ɗan takarar ma'aikaci.
Keɓaɓɓen Bayanin Duk wani bayani da ya danganci wanda aka gano ko aka sani da shi.
Ma'abucin Bayanan Mutum na halitta wanda aka sarrafa bayanansa.
Sarrafa Bayanan Mutum Samun, yin rikodi, adanawa, adanawa, canzawa, sake tsarawa, bayyanawa, canja wuri, ɗaukar nauyi, samarwa, samarwa, rarrabuwa ko amfani da bayanan sirri gaba ɗaya ko sashi ta atomatik ko hanyoyin da ba na atomatik ba idan aka ba da cewa wani ɓangare ne na kowane tsarin rikodin bayanai. . Duk wani aiki da aka yi akan bayanan, kamar toshewa.
Doka Dokar Kariya ta Bayanin Keɓaɓɓen A'a. 7, wanda aka buga a cikin Gazette na kwanan wata 2016 ga Afrilu 29677 kuma mai lamba 6698.
Keɓaɓɓen Bayanin Keɓaɓɓen Bayanai Bayanai kan launin fata, ƙabilanci, tunanin siyasa, imani falsafa, addini, ƙungiya ko wasu imani, sutura, ƙungiya, tushe ko memba na ƙungiya, kiwon lafiya, rayuwar jima'i, hukuncin laifi da matakan tsaro, da bayanan ilimin halittu da kwayoyin halitta.
siyasa Propars Teknoloji Anonim Şirketi Bayanin Keɓaɓɓen Bayanin Bayanai da Kariya
Kamfanin/Masu Ba da Tallafi Kamfanin hada -hadar hannun jari na Propars Technology
Mai sarrafa bayanai Mutum ne na halitta kuma na doka wanda ke aiwatar da bayanan sirri a madadin mai sarrafa bayanai dangane da ikon da mai sarrafa bayanai ya bayar.
Mai sarrafa bayanai Mutum ne wanda ke ƙaddara dalilai da hanyoyin sarrafa bayanan sirri kuma yana sarrafa wurin da aka ajiye bayanan cikin tsari.
Tsarin Rikodin Bayanai Yana da tsarin rikodi wanda ake sarrafa bayanan mutum kuma an tsara shi gwargwadon wasu ma'auni.
Abokan aiki Mutanen da Propars suka kafa haɗin gwiwa tsakanin iyakokin kwangila tsakanin tsarin ayyukan kasuwancin sa.

1.4 Aiwatar da Manufofi

Wannan Manufa, wanda Propars ya shirya, ta fara aiki a ranar 25 ga Mayu kuma an gabatar da ita ga jama'a. Idan akwai rikici da dokar da ke aiki, musamman Doka, da ƙa'idodin da ke cikin wannan Manufofin, tanadin dokar zai yi aiki.

Masu shiri suna da 'yancin yin canje -canje a cikin Manufofin daidai da ƙa'idodin doka. Kuna iya samun dama ga sigar Manufofin yanzu akan gidan yanar gizon Propars (www.propars.net).

2. Bayani Game da Ayyukan Ƙarfafa Bayanin Keɓaɓɓen Ayyuka da Masu Shirya Suke Yi

2.1 Abubuwan da Bayanai

Abubuwan batutuwa da ke cikin iyakokin manufofin duk mutane ne na halitta, ban da ma'aikatan Propars, waɗanda Propars ke sarrafa bayanan su. Gabaɗaya, ana iya jera masu bayanan kamar haka:

Ƙungiyoyin Mahimman Bayanai bayani
abokan ciniki Yana nufin ainihin mutanen da ke amfana daga samfura da aiyukan da Propars ke bayarwa.
Mai yiwuwa Abokan ciniki Yana nufin ainihin mutane waɗanda ke nuna sha'awar samfura da aiyukan da Propars ke bayarwa kuma suna da damar zama abokan ciniki.
'Yan takarar Ma'aikata Yana nufin ainihin mutane waɗanda ke neman Propars ta hanyar aika CV ko ta wasu hanyoyin.
Bangarori na Uku Yana nufin ainihin mutane, ban da nau'ikan batutuwa na bayanan da aka ambata a sama da ma'aikatan Propars.

An ƙayyade nau'ikan batutuwa na bayanai waɗanda aka bayyana a teburin da ke sama don dalilai na raba bayanai gaba ɗaya. Gaskiyar cewa mai bayanan bai faɗi ƙarƙashin kowane ɗayan waɗannan nau'ikan ba zai cire cancantar mai bayanan kamar yadda aka bayyana a cikin Doka.

2.2 Manufofin Gudanar da Bayanin Keɓaɓɓu

2.2.1 Gudanar da aikin da ake buƙata ta ɓangarorin da suka dace da aiwatar da hanyoyin kasuwanci don sa mutanen da suka dace su amfana da samfura da aiyukan da Propars ke bayarwa:

 1. Shiryawa da aiwatar da hanyoyin siyarwa na samfura da / ko ayyuka,
 2. Shiryawa da/ko aiwatar da ayyukan ayyukan talla bayan tallace-tallace,
 3. Shiryawa da aiwatar da hanyoyin sarrafa alaƙar abokin ciniki,
 4. Biye da hanyoyin kwangila da/ko buƙatun doka,
 5. Bin diddigin buƙatun abokin ciniki da/ko gunaguni.

2.2.2 Shiryawa da aiwatar da Propars manufofi da matakai na albarkatun ɗan adam:

 1. Shiryawa da aiwatar da ayyukan haɓaka gwaninta,
 2. Cika wajibai da suka taso daga kwangilolin aiki da/ko doka ga ma'aikatan kamfanin,
 3. Shiryawa da aiwatar da fa'idodi da fa'idoji masu fa'ida ga ma'aikata,
 4. Shiryawa da aiwatar da ayyukan daidaitawa a cikin gida,
 5. Shiryawa da aiwatar da hanyoyin fita ma'aikata,
 6. Gudanar da diyya
 7. Shirye -shiryen hanyoyin albarkatun ɗan adam,
 8. Gudanar da hanyoyin siyan ma'aikata,
 9. Shiryawa da aiwatar da alƙawarin haɓakawa da aiwatar da korafi ga kamfanin,
 10. Tsare -tsare da aiwatar da matakan tantance aikin ma'aikaci,
 11. Kulawa da/ko sarrafa ayyukan kasuwanci na ma'aikata,
 12. Shiryawa da/ko aiwatar da ayyukan horo na cikin gida,
 13. Shiryawa da aiwatar da gamsuwar ma'aikaci da/ko hanyoyin biyayya,
 14. Shiryawa da aiwatar da hanyoyin karɓar da kimanta shawarwari don haɓaka aikin da / ko hanyoyin samarwa na ma'aikata,
 15. Shiryawa da/ko aiwatar da ɗalibin ɗalibai da/ko ɗaukar ɗalibai, sanyawa da aiwatar da aiki.

2.2.3 Don aiwatar da ayyukan kasuwanci da Propars ke aiwatarwa, sassan kasuwancin da suka dace ana aiwatar da aikin da ake buƙata kuma ana aiwatar da ayyukan kasuwanci masu alaƙa:

 1. gudanar da taron,
 2. Shiryawa da aiwatar da ayyukan kasuwanci,
 3. Shiryawa da aiwatar da ayyukan sadarwar kamfanoni,
 4. Shiryawa da aiwatar da hanyoyin sarrafa sarkar samar da kayayyaki,
 5. Shiryawa da aiwatar da ayyukan samarwa da/ko ayyukan aiki,
 6. Shiryawa, dubawa da aiwatar da matakan tsaro na bayanai,
 7. Ƙirƙira da gudanar da kayayyakin fasahar kere -kere,
 8. Shirya da aiwatar da izinin samun bayanai na abokan hulɗar kasuwanci,
 9. Bin diddigin ayyukan kuɗi da/ko ayyukan lissafi,
 10. Shiryawa da aiwatar da ayyukan dorewar kamfani,
 11. Shiryawa da aiwatar da ayyukan gudanar da kamfanoni,
 12. Shiryawa da/ko aiwatar da ayyukan ci gaban kasuwanci,
 13. Shiryawa da aiwatar da ayyukan dabaru.

2.2.4 Shiryawa da aiwatar da ayyukan da ake buƙata don ba da shawara da haɓaka samfura da aiyukan da Propars ke bayarwa ga mutanen da suka dace ta hanyar keɓance su gwargwadon dandano, halayen amfani da buƙatun:

 1. Bayyanawa da/ko kimantawa ga mutanen da za su kasance ƙarƙashin ayyukan tallace -tallace daidai da ƙa'idodin halayen mabukaci,
 2. Tsara da/ko yin tallace -tallace na musamman da/ko ayyukan talla,
 3. Tsara da/ko aiwatar da talla da/ko haɓakawa da/ko ayyukan tallace -tallace a cikin dijital da/ko wasu kafofin watsa labarai,
 4. Tsara da/ko aiwatar da ayyukan da za a haɓaka kan siyan abokin ciniki da/ko ƙirƙirar ƙima a cikin abokan cinikin da ke cikin dijital da/ko wasu tashoshi,
 5. Shiryawa da/ko aiwatar da nazarin nazarin bayanan don dalilan talla,
 6. Shiryawa da aiwatar da hanyoyin tallan samfura da / ko ayyuka,
 7. Shiryawa da/ko aiwatar da hanyoyin kafawa da/ko ƙara aminci ga samfura da/ko ayyukan da kamfanin ke bayarwa.

2.2.5 Tsare -tsare da aiwatar da dabarun kasuwanci da/ko dabarun Propars:
Gudanar da dangantaka tare da abokan kasuwanci.

2.2.6 Tabbatar da aminci na doka, fasaha da kasuwanci na masu samarwa da masu alaƙa waɗanda ke da alaƙar kasuwanci tare da Masu Shirya:

 1. Bin diddigin al'amuran shari'a
 2. Shiryawa da aiwatar da ayyukan da suka dace don tabbatar da cewa ayyukan kamfanin suna gudana daidai da hanyoyin kamfanin da/ko dokokin da suka dace,
 3. Bayar da bayanai ga cibiyoyi masu izini bisa ga doka,
 4. Ƙirƙirar da bin diddigin bayanan baƙo,
 5. Shiryawa da aiwatar da hanyoyin gudanar da gaggawa,
 6. Tabbatar da ma'amaloli na doka da haɗin gwiwa,
 7. Shiryawa da aiwatar da ayyukan duba kamfani,
 8. Shiryawa da/ko aiwatar da lafiyar sana'a da/ko hanyoyin tsaro,
  1. Tabbatar da haɗarin haɗarin hanyoyin bashi,
 9. Tabbatar da amincin wuraren kamfani da/ko kayan aiki,
 10. Tabbatar da amincin ayyukan kamfanin,
 11. Shiryawa da/ko aiwatar da hanyoyin haɗarin kuɗi na kamfanin,
 12. Tabbatar da amincin kayan haɗin kamfani da/ko albarkatu.

2.3 Rukunonin Bayanin Keɓaɓɓu

An tsara bayanan keɓaɓɓun bayanai kamar haka ta masu shirya su daidai gwargwadon yanayin sarrafa bayanan sirri a cikin Doka da kuma dacewa doka:

Bangaren Bayanai bayani
takardun shaida Bayanan da ke kunshe cikin takardu kamar lasisin tuƙi, katin shaida, zama, fasfo, ID na lauya, takardar aure.
Bayanin sadarwa Bayanan da ake amfani da su don tuntuɓar mutumin (misali adireshin imel, lambar waya, lambar wayar hannu, adireshi).
Bayanin wuri Bayanin da ke aiki don gano wurin da aka haɗa bayanan (misali bayanin wurin da aka samu yayin tuƙi).
Bayanin abokin ciniki Bayani game da abokan cinikin da ke amfana daga samfuranmu da aiyukanmu (misali lambar abokin ciniki, bayanin aikin, da sauransu).
Bayanin ma'amala na abokin ciniki Bayani kan duk wani ma'amala da abokan ciniki ke yi ta amfani da samfuranmu da aiyukanmu.
Bayanin tsaro na zahiri Bayanan sirri da suka shafi rikodi da takardu kamar rikodin kyamara, bayanan yatsan da aka ɗauka yayin ƙofar sararin samaniya da lokacin zama a sararin samaniya.
Bayanin tsaro na ma'amala An sarrafa bayanan sirri don tabbatar da tsaro, gudanarwa, shari'a da tsaro yayin aiwatar da ayyukan kasuwanci na Masu samarwa.
bayanan kudi An sarrafa bayanan sirri don bayanai, takardu da bayanan da ke nuna kowane nau'in sakamakon kuɗi da aka kirkira gwargwadon nau'in alaƙar doka da Propars ya kafa tare da mai bayanan sirri.
Bayanin ɗan takarar ma'aikaci An sarrafa bayanan sirri game da mutanen da suka nemi zama ma'aikacin Propars ko waɗanda aka kimanta su azaman ɗan takarar ma'aikaci daidai da buƙatun albarkatun ɗan adam daidai da ayyukan kasuwanci da ƙa'idodin gaskiya, ko waɗanda ke da alaƙar aiki tare da Propars.
Bayanin doka da bayanan yarda Bayanai na sirri da aka sarrafa a cikin iyakokin ƙaddarar masu karɓar doka da haƙƙoƙin Masu Talla, bin diddigi da aiwatar da basussuka, wajibai na doka da bin ƙa'idodin kamfani.
Bayanin dubawa da dubawa An sarrafa bayanan keɓaɓɓun bayanai a cikin iyakokin Yarjejeniyar Propars tare da wajibai na doka da manufofin kamfanin.
Bayanai na musamman Bayanai kan launin fata, asalin kabilanci, ra'ayin siyasa, imani na falsafa, addini, ƙungiya ko wasu imani, sutura da sutura, zama memba a cikin ƙungiyoyi, tushe ko ƙungiyoyi, lafiya, rayuwar jima'i, hukunce -hukuncen laifi da matakan tsaro, da bayanan halittu da kwayoyin halitta.
Bayanin tallace -tallace An sarrafa bayanan sirri don tallan samfura da aiyukan da Propars ke bayarwa daidai da halaye na amfani, dandano da buƙatun mai bayanan sirri, da rahotanni da kimantawa da aka kirkira sakamakon waɗannan sakamakon sarrafawa.
Bayanin nema/korafi Bayanin sirri game da karɓa da kimanta duk wata buƙata ko korafi da aka tura wa Masu Talla.
Ilimin gudanar da martaba Bayanan da aka tattara don manufar kare martabar kasuwancin Propars, rahotannin kimantawa da ayyukan da aka ɗauka.
Bayanin gudanar da lamura An sarrafa bayanan sirri don ɗaukar matakan doka, fasaha da gudanarwa a kan abubuwan da ke faruwa don kare haƙƙin kasuwanci da buƙatun masu samarwa da hakkoki da buƙatun abokan cinikinsa.

3. Ka'idoji da Sharuɗɗa Game da Tsarin Bayanan Bayanai

Propars, dangane da sarrafa bayanan sirri daidai da Mataki na 4 na Dokar; yana aiwatar da sarrafa bayanan mutum a cikin iyakantacce kuma auna, daidai da doka da gaskiya, daidai kuma, idan ya cancanta, don sabbin abubuwa, takamaiman, bayyanannu da dalilai na halas. Propars yana riƙe da bayanan sirri muddin doka ta buƙata ko don aiwatar da bayanan sirri.

3.1 Ka'idoji Game da Tsarin Bayanai na Keɓaɓɓu

Masu shirye -shiryen shine su haskaka masu mallakar bayanai daidai da Mataki na 10 na Dokar KVK kuma a lokutan da ake buƙatar izini, Masu aiwatarwa suna aiwatar da wannan bayanan na mutum bisa ƙa'idodin da aka bayyana a ƙasa, ta hanyar neman yardarsu.

3.1.1 Sarrafa Bayanai Don Yin Aiki da Doka da Dokar Mutunci

Propars suna aiki daidai da ƙa'idodin da ƙa'idodin doka suka kawo da ƙa'idar aminci da gaskiya a cikin sarrafa bayanan mutum. Dangane da ƙa’idar bin ƙa’idar mutunci, Propars yana la’akari da buƙatu da tsammanin tsammanin batutuwan bayanai yayin ƙoƙarin cimma burinsa a sarrafa bayanai.

3.1.2 Tabbatar da keɓaɓɓen Bayanin Kai Tsaye Da Sabunta Lokacin da Ya Kamata

Tsayar da bayanan sirri daidai da na zamani ya zama dole ga masu talla don kare muhimman hakkoki da 'yanci na wanda abin ya shafa. Masu shirye-shirye suna da aikin kulawa na kulawa don tabbatar da cewa bayanan sirri daidai ne kuma na zamani idan ya cancanta. A saboda wannan dalili, duk tashoshin sadarwa suna buɗewa ta Propars don kiyaye bayanan mai bayanan daidai da na zamani.

3.1.3 Sarrafa Bayanai don Manufofi, Ma'ana da Dalilai na Halal

Masu gabatarwa a bayyane kuma daidai suna ƙaddara manufar sarrafa bayanan sirri, wanda ke halal da halal. Yana aiwatar da bayanan sirri dangane da ayyukan kasuwanci da yake aiwatarwa kuma kamar yadda ya cancanta ga waɗannan.

3.1.4 Dace, Ƙuntatawa da auna Bayanan don Manufar da aka sarrafa su

Masu shirye -shirye; yana aiwatar da bayanan sirri a cikin iyakokin manufofin da suka danganci filin aikinsa kuma ya zama dole don gudanar da kasuwancinsa. A saboda wannan dalili, yana aiwatar da bayanan sirri ta hanyar da ta dace don tabbatar da ƙaddarar da aka ƙaddara kuma yana guje wa sarrafa bayanan sirri waɗanda ba su da alaƙa da aiwatar da manufar ko ba a buƙata.

3.1.5 Tsayar da Bayanan kamar yadda aka gani a cikin Dokar da ta dace ko ake buƙata don Manufar Aiki

Propars yana riƙe da bayanan sirri ne kawai muddin dokar da ta dace ta buƙata ko don manufar da aka sarrafa su. A cikin wannan mahallin; da farko, yana ƙayyade ko an ƙaddara lokaci don adana bayanan sirri a cikin dokar da ta dace, idan an ƙaddara lokaci, yana aiki daidai da wannan lokacin, kuma idan ba a ƙayyade lokaci ba, yana adana bayanan sirri don lokacin da ake buƙata don manufar da aka sarrafa su. Ana goge bayanan sirri, lalata ko ɓarna da Propars bayan manufar sarrafa bayanan sirri ta ɓace ko lokacin da lokacin da aka tsara a cikin dokar ya ƙare.

3.2 Sharuɗɗa Game da Tsarin Bayanai na Keɓaɓɓu

A gaban aƙalla ɗaya daga cikin yanayin sarrafa bayanan sirri a Mataki na 5 na Dokar, Propars ne ke sarrafa bayanan ku.

3.2.1 Bayyana bayyane na mai bayanan sirri

Ofaya daga cikin sharuɗɗan sarrafa bayanan sirri shine bayyanannen izinin mai shi. Yakamata a bayyana bayyananniyar izinin mai mallakar bayanan sirri akan wani takamaiman batun, dangane da bayanai da zaɓin kyauta.

Domin aiwatar da bayanan sirri dangane da bayyananniyar izinin mai mallakar bayanan sirri, ana samun izini bayyananne daga abokan ciniki, abokan ciniki da baƙi tare da hanyoyin da suka dace.

3.2.2 A bayyane yake hango ayyukan sarrafa bayanan mutum a cikin doka

Ana iya sarrafa bayanan keɓaɓɓen mai mallakar bayanan daidai da doka ba tare da bayyananniyar izinin mai bayanan ba, idan an bayyana shi a cikin doka.

3.2.3 Rashin samun yarda ta bayyane na mutumin saboda rashin yiwuwar gaske

Ana iya aiwatar da bayanan keɓaɓɓen mai bayanan idan ya zama dole don aiwatar da bayanan keɓaɓɓen mutumin da ba zai iya bayyana yardarsa ba saboda rashin yuwuwar gaske ko wanda yardarsa ba za ta yi aiki ba, don kare rayuwa ko mutuncin jiki na kansa ko wani mutum.

3.2.4 Bayanai na sirri suna da alaƙa kai tsaye zuwa ƙarshe ko aiwatar da kwangila

Yana yiwuwa aiwatar da bayanan sirri idan ya zama dole don aiwatar da bayanan sirri na ɓangarorin da ke cikin kwangilar, idan har yana da alaƙa kai tsaye da kafa ko aiwatar da kwangila.

3.2.5 Masu shirye -shirye suna cika wajibcin doka

Ana iya sarrafa bayanan keɓaɓɓen mai bayanan idan aiki ya zama dole don Masu ba da izini su cika wajibcin doka a matsayin mai sarrafa bayanai.

3.2.6 Yin bayanan sirri na abin da ke ƙarƙashin bayanan jama'a

Idan mai bayanan ya fitar da bayanan kansa na jama'a da kansa, ana iya sarrafa bayanan sirri masu dacewa.

3.2.7 Tsarin bayanai wajibi ne don kafa ko kare haƙƙi

Idan sarrafa bayanai ya zama dole don kafawa, motsa jiki ko kare haƙƙi, ana iya sarrafa bayanan sirri na mai bayanan.

3.2.8 Gudanar da bayanai ya zama tilas don halattacciyar sha'awa ta Masu Talla

Idan ba ya cutar da muhimman hakkoki da 'yanci na mai mallakar bayanan sirri, ana iya sarrafa bayanan sirrin mai shi idan ya zama dole don halattattun muradun masu gabatarwa.

3.3 Sarrafa Bayanin Keɓaɓɓen Bayanin

Masu ba da izini suna bin ƙa'idodin da aka shimfida a cikin Dokar KVK a cikin sarrafa bayanan sirri waɗanda Dokar KVK ta ƙaddara a matsayin "inganci na musamman".

ta Propars; Ana sarrafa keɓaɓɓun keɓaɓɓen bayanan sirri a cikin waɗannan lamuran, muddin aka ɗauki isassun matakan da Hukumar KVK za ta tantance:

 • Idan mai bayanan sirri yana da izinin bayyanawa, ko
 • Idan mai mallakar bayanan sirri ba shi da izini bayyananne;
 • Rukuni na musamman na bayanan mutum ban da lafiya da rayuwar jima'i na mai mallakar bayanan sirri, a lokuta da dokoki suka tsara,
 • Mutane ko cibiyoyi masu izini da ƙungiyoyi waɗanda ke ƙarƙashin wajibcin kiyaye sirri, don manufar kare lafiyar jama'a, samar da magunguna na rigakafi, binciken likita, ayyukan kulawa da kulawa, tsarawa da sarrafa ayyukan kiwon lafiya da kuɗi, waɗanda aka sarrafa su.

4. Canja wurin Bayanan Keɓaɓɓu

Masu shirye -shirye na iya canja wurin bayanan sirri da bayanan sirri na maigidan bayanai zuwa wasu na uku a cikin ƙasa ko ƙasashen waje ta hanyar ɗaukar matakan tsaro masu dacewa daidai da manufar sarrafa bayanan sirri daidai da doka. Dangane da wannan, Propars suna aiki daidai da ƙa'idodin da aka tsara a Mataki na 8 na Dokar KVK.

4.1 Canja wurin bayanan sirri zuwa wasu na uku a cikin ƙasar

Propars na iya canja wurin bayananka na sirri a gaban aƙalla ɗaya daga cikin yanayin sarrafa bayanai da aka bayyana a cikin Labarai na 5 da 6 na Dokar kuma an yi bayani a ƙarƙashin Title 3 na wannan Manufa, idan har ta bi ƙa'idodin asali game da yanayin sarrafa bayanai. .

4.2 Canja wurin bayanan sirri zuwa wasu na uku a ƙasashen waje

Masu shirye -shirye na iya canja wurin bayanan sirri da bayanan sirri na mai mallakar bayanan sirri zuwa ga wasu na uku a ƙasashen waje, a gaban aƙalla ɗaya daga cikin yanayin sarrafa bayanai da aka yi bayani a ƙarƙashin Title 3 na wannan Manufar da kuma ɗaukar matakan tsaro masu dacewa. Keɓaɓɓen bayanan ta Propars; Ga ƙasashen waje da Hukumar KVK (“Ƙasashen Waje tare da isasshen Kariya”) ko kuma zuwa ƙasashen waje inda masu kula da bayanai a Turkiyya da ƙasashen waje masu dacewa ke aiwatarwa a rubuce don samar da isasshen kariya da inda izinin KVK An ba da izinin hukumar idan ba a sami isasshen kariya ba. Dangane da wannan, Propars suna aiki daidai da ƙa'idodin da aka tsara a Mataki na 9 na Dokar KVK.

4.3 Wasu ɓangarori na uku waɗanda aka tura bayanan sirri da dalilan da aka canza su

Dangane da manyan ƙa'idodin doka da yanayin sarrafa bayanai a cikin Labarai na 8 da 9, Masu ba da shawara na iya canja wurin bayanai zuwa ga ɓangarorin da aka rarrabe a teburin da ke ƙasa:

Mutanen da za a iya Canja wurin Bayanai definition manufar
Abokin kasuwanci Bangarorin da Propars suka kafa haɗin gwiwar kasuwanci yayin gudanar da ayyukan kasuwancin sa Iyakance raba bayanan sirri don tabbatar da cikar manufofin kafa haɗin gwiwar kasuwanci
Masu hannun jari Masu hannun jari waɗanda aka ba da izinin tsara dabaru da ayyukan binciken Propars daidai da tanadin dokar da ta dace Raba bayanan sirri da aka iyakance ga ƙirar dabaru game da ayyukan kasuwanci na Masu samarwa da dalilan duba
Jami'an kamfanin Membobin kwamitin daraktoci da sauran masu izini Tsara dabaru don ayyukan kasuwanci na masu talla, tabbatar da mafi girman matakin gudanarwa da raba bayanan sirri da aka iyakance ga dalilan dubawa
Ƙungiyoyin Jama'a da Ƙungiyoyin da aka ba da izini na doka Ƙungiyoyin jama'a da ƙungiyoyin da doka ta ba su izini don karɓar bayanai da takaddu daga Masu Talla Ƙuntataccen bayanan sirri na sirri don manufar neman bayanai ta cibiyoyi da ƙungiyoyin jama'a masu dacewa
Mutanen Dokar Masu Zaman Kansu Na Halal Dokokin masu zaman kansu waɗanda doka ta ba su izini don karɓar bayanai da takaddu daga Masu ba da izini Raba bayanan da aka iyakance ga manufar da masu shari'a masu zaman kansu masu dacewa suka nema a cikin ikon shari'a

5. Hakkokin jectan Labarin da Aiwatar da Hakkokin da Suka Shafi

5.1 Hakkokin mai mallakar bayanan sirri:

 1. Koyo ko an sarrafa bayanan sirri ko a'a,
 2. Idan an sarrafa bayanan sirri, neman bayani game da shi,
 3. Koyon manufar sarrafa bayanan sirri da ko ana amfani da su daidai da manufarta,
 4. Sanin ɓangarori na uku waɗanda aka canja wurin bayanan sirri a gida ko waje,
 5. Neman gyara na bayanan mutum idan bai cika ko aiki mara kyau ba kuma yana buƙatar sanarwar sanarwar ma'amala da aka yi a cikin wannan iyakokin ga ɓangarorin na uku waɗanda aka tura bayanan sirri,
 6. Neman gogewa ko lalata bayanan keɓaɓɓun abubuwan idan dalilan da ke buƙatar sarrafa shi sun ɓace, kodayake an aiwatar da su daidai da tanadin Dokar KVK da sauran dokokin da suka dace, da neman sanarwar sanarwar ma'amala da aka yi a cikin wannan ikon ɓangare na uku waɗanda aka canja wurin bayanan sirri,
 7. Yin hani ga wannan sakamakon idan sakamako akan mutum ya taso ta hanyar nazarin bayanan da aka sarrafa na musamman ta hanyar tsarin sarrafa kansa,
 8. Don neman diyyar lalacewar idan aka yi asara saboda sarrafa bayanan sirri ba bisa ƙa'ida ba.

Idan ba a samo bayanan sirri kai tsaye daga mai bayanan ba; Propars (1) a cikin lokacin da ya dace bayan samun bayanan sirri, (2) yayin sadarwa ta farko idan za a yi amfani da bayanan sirri don sadarwa tare da mai bayanan, (3) a ƙarshe, idan na sirri za a canja wurin bayanai, a karon farko a ƙalla Ana gudanar da ayyuka dangane da tona asirin masu bayanan a lokacin canja wurin.

5.2 Cases inda mai bayanan sirri ba zai iya tabbatar da haƙƙinsa ba:

Masu bayanan sirri ba za su iya neman haƙƙoƙin da aka jera a cikin 28 a cikin waɗannan batutuwa ba, tunda an cire waɗannan lamuran daga ikon KVK daidai da Mataki na 5.1 na Dokar KVK:

 1. Gudanar da bayanan sirri ta ainihin mutane a cikin iyakokin ayyukan da suka shafi kansu ko membobin danginsu da ke zaune a gida ɗaya, idan ba a ba su ga wasu na uku ba kuma an bi ka'idodin da suka shafi tsaron bayanai,
 2. Gudanar da bayanan sirri don dalilai kamar bincike, tsarawa da ƙididdiga ta hanyar sanya su ba a san su da ƙididdigar hukuma ba,
 3. Sarrafa bayanan mutum don zane -zane, tarihi, adabi ko dalilai na kimiyya ko a cikin ikon 'yancin faɗin albarkacin baki, da sharadin cewa ba su keta tsaron ƙasa, tsaron ƙasa, tsaron jama'a, tsarin jama'a, tsaro na tattalin arziki, sirrin ko haƙƙoƙin mutum ko suka zama laifi ,
 4. Gudanar da bayanan sirri a cikin iyakokin kariya, kariya da ayyukan leken asiri da cibiyoyin jama'a da kungiyoyi da doka ta ba da izini don tabbatar da tsaron kasa, tsaron kasa, tsaron jama'a, tsarin jama'a ko tsaron tattalin arziki,
 5. Gudanar da bayanan sirri ta hukumomin shari'a ko hukumomin kisa dangane da bincike, tuhuma, shari'a ko aiwatar da hukuncin kisa.

28.2 na Dokar KVK. bin labarin; A cikin shari'o'in da aka lissafa a ƙasa, masu bayanan sirri ba za su iya da'awar sauran haƙƙoƙin da aka jera a cikin 5.1 ba, sai don haƙƙin neman diyyar lalacewar:

 1. Tsarin bayanan mutum yana da mahimmanci don rigakafin aikata laifi ko don binciken laifi,
 2. Sarrafa bayanan sirri ya bayyana ta hannun mai bayanan sirri da kansa,
 3. Gudanar da bayanan sirri ya zama dole don aiwatar da ayyukan sa ido ko ayyukan doka da bincike na ladabtarwa ko gurfanar da hukumomi da ƙungiyoyi da ƙungiyoyi da ƙungiyoyin ƙwararru a cikin yanayin cibiyoyin jama'a, bisa ikon da doka ta bayar,
 4. Gudanar da bayanan sirri ya zama dole don kare muradun tattalin arziki da na jihar dangane da kasafin kuɗi, haraji da al'amuran kuɗi.

6. Sharewa, Rushewa, Bayyana Bayanin Keɓaɓɓen Bayaninka

Kodayake an sarrafa shi daidai da tanade -tanaden dokar da ta dace kamar yadda aka bayyana a Mataki na ashirin da 138 na Dokar Penal Turkiyya da Mataki na 7 na Dokar KVK, ana share bayanan sirri ko lalata su akan shawarar Propars ko bisa buƙatun mai bayanan sirri, idan an kawar da dalilan da ke buƙatar sarrafawa. A cikin wannan mahallin, Masu ba da tallafi suna ɗaukar matakan fasaha da na gudanarwa a cikin Kamfanin don cika nauyin da ke da alaƙa da shi; ya ɓullo da hanyoyin aikin da ake buƙata a wannan batun; yana ba da horo, ba da aiki da kuma wayar da kan sassan kasuwancin da suka dace domin bin waɗannan wajibai.

Tuntuɓi Mu

Tuntube mu don tura duk tambayoyinku da tsokaci game da Dokar Kariyar Bayanai na Keɓaɓɓu!

 

Afrilu 1, 2021 | Shafin A'a: 2021/01